O,

KUMBUKUMBU ZA SHUGHULI ZA HALMASHAURI YA MANISPAA YA KINONDONI.

MUHTASARI WA KIKAO MAALUM CHA KAMATI YA FEDHA NA UONGOZI
KILICHOFANYIKA TAREHE 25/10/2021 KATIKA
UKUMBI WA MIKUTANO WA MANISPAA ULIOPO MAGOMENL.




1
1 ' (

~
. e

WAJUMBE WALIOHUDHURIA:

NA.
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KATIBU:

. Shedrack R. Maximillian

WAJUMBE WASIOHUDHURIA:

Mh.
Mh.
Mh.
Mh.
Mh.
Mh.
Mh.

JINA

. Songoro Mnyonge

Kheri Missinga
Noordin Y. Hassan
Anna Lukindo
Manfred C. Lyoto
Leonard T. Manyama
Abdallah Aziz

Luca H. Neghest

CHEO/WADHIFA
Mwenyekiti/Mstahiki Meya wa Manispaa
Kinondoni
Naibu Meya na Diwani wa Kata ya Bunju
Diwani wa Kata ya Magomeni.
Diwani wa Kata ya Mbezi Juu
Diwani wa Kata ya Mzimuni
Diwani wa Kata ya Wazo
Diwani wa Kata ya Tandale

Diwani wa Kata ya Msasani

- Kaimu Mkurugenzi wa Manispaa.

Mh. Josephat Gwajima — Kwa Taarifa

Mh. Janeth Mahawanga — Kwa Taarifa

Mh. Tarimba Abbas - Kwa Taarifa
Mh. Janeth Mahawanga

v

- Kwa Taarifa

Mh. Michael . J. Urio - Kwa Taarifa.

R S E

SEKRETARIETI.

1. Deodatus Mapunda- - Katibu Wa Kamatlwa Ma_n.is_paé.
2. Jacob Mbaga — Katibu Wa Kamati
3. Josephine Sanga — Katibu Wa Kamati

ya
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WATENDAJI WALIOHUDHURIA:
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16.
17.
18.

19.
20.
21.
22.

JINA

Onesmo R. Mwonga
Fauzia Nombo

Eric Kilangwa

Dr. Samwel Laizer
Salumu Yusuph

Dr. Patricia Henjewele
Geofrey Mwamsojo
Davis Sabas
Elinaike Kombe
Hussein Ugulum
Salum Ramadhani
Salum Chitale
Rahma Kondo
Stella Msofe

John Deogratius

Hilda H. Temu
Vumilia Tigwela
Mkelewe Tungaraza
Selemani Kitururu
Mtundi Nyamhanga
Sebastian Mhowera

Magreth J. Mangasa

CHEO/WADHIFA

Mweka Hazina wa Manispaa.
Afisa Utumishi Mkuu Manispaa

Mchumi wa Manispaa

Mganga Mkuu wa Manispaa

Afisa Tehama wa Manispaa

Afisa Mifugo wa Manispaa

Kaimu Afisa Mipangomiji wa Manispaa
Mkaguzi wa Ndani wa Manispaa

Kny. Katibu TSC

Mwanasheria wa Manispaa

Kny. Afisa Elimu Msingi wa Manispaa
Afisa Tarafa-Kawe

Afisa Tarafa Kinondoni

DAS - Kinondoni

Kny. Afisa Maendeleo ya Jamii
Manispaa. -
Kny. Afisa Kilimo

Afisa Ugavi wa Manispaa

Kaimu Mhandisi wa Manispaa
Kaimu Afisa Usafishaji wa Manispaa
Afisa Elimu Sekondari wa Manispaa
Afisa Habarl

Afisa Maendeleo ya Jamii

*
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'Aqenda za Kikao cha tarehe 25/10/2021.

i. Kufungua Kikao.
il. Kupitia na kuidhinisha agenda za Kikao.
iii. (@) Matumizi ya fedha kiasi cha Tshs 3,348,225,807.18 zilizopokelewa nje ya

mpango wa bajeti kwa mwaka wa fedha 2021/2022.

(b). Maombi ya mabadiliko ya kazi za maeneo ya ujenzi wa shule za sekondari
kulingana na hali halisi ya maeneo ya shule zetu.

(c) Taarifa ya nyongeza ya mpango wa manunuzi kwa mwaka 2021/2022.

iv. Kujadili Taarifa ya Utoaji wa Mikopo Kwa Vikundi Katika Manispaa ya
Kinondoni.

V. Kufunga Kikao.

»y
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1/FM/21

2/FMm/21

Kufungua Kikao.

Katibu wa Kamati aliwakaribisha Wajumbe wote waliochudhuria kwenye Kikao
hiki. Alieleza kuwa Kikao hiki ni maalum kwa ajili ya kujadili mapokezi ya fedha
za Uviko -19 ambazo zimetolewa na Mh. Rais wa Jamhuri ya muungano wa

Tanzania. Baada ya hapo alimkaribisha Mwenyekiti ili afungue Kikao.
Mwenyekiti aliwakaribisha na kueleza kuwa Kikao hiki ni maalum kama
alivyoeleza Katibu. Aliwaomba Wajumbe watoe hoja zao kwa ajili ya kufanikisha

Kikao hiki. Baada ya hapo, alifungua Kikao saa 6.10 mchana.

Kupitia na Kuidhinisha agenda za Kikao.

Wajumbe walipitia agenda zilizowasilishwa na kukubaliana kuwa zijadiliwe kama

zilivyowasilishwa.

3/FM/21 (a) Matumizi ya Fedha Kiasi cha Shilingi 3,348,225.807.18 Zilizopokelewa Nje

ya Mpango na Bajeti kwa mwaka wa fedha 2021/2022.

llielezwa kuwa Halmashauri ya Manispaa ya Kinondoni inaendelea na
utekelezaji wa Mpango na Bajeti wa Mwaka 2021/22. Aidha, Halmashauri yetu
imepokea fedha kiasi cha Shilingi 3,348,225,807.18 kutoka Wizara ya Fedha na
Mipango kwa ajili ya kuendesha kampeni ya chanjo ya UVIKO 19
(72,808,667.60), Ujenzi wa miundombinu ya elimu Msingi kupitia EP4R
(55,417,139.58), Ujenzi wa madarasa 146 katika Shule za Sekondari
(2,920,000,000.00) na ujenzi wa Jengo la huduma ya dharura (300,000,000.00)
kupitia fedha za Mpango wa Maendeleo kwa Ustawi wa Taifa na Mapambano
dhidi ya UVIKO-19 ambazo Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania

imepata kupitia mkopo wa masharti Rafuu kutoka Shirika la Fedha la Kimataifa

(IMF).

Jedwali Na.1 Mchangano wa fedha kwa vyanzo.

NA | CHANZO CHA SHUGHULI KIASI CHA

FEDHA FEDHA

1. | Chanjo ya UVIKO 19 | Kampeni ya Chanjo ya UVIKO 72,808,667.60
19

2. | EP4R Ujenzi wa miundombinu ya 55,417,139.58
elimu Msingi (Vyoo na visima

5
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(b)

vya maji)
3. | Mpango wa UVIKO- | Ujenzi wa Jengo la huduma ya 300,000,000.00
19 dharura
4. | Mpango wa UVIKO- | Ujenzi wa madarasa 146 katika 2,920,000,000.00
19 Shule za Sekondari
JUMLA 3,348,225,807.18

Kwa kuwa fedha hizi hazikuwepo kwenye Mpango na Bajeti kwa Mwaka
2021/2022 ambao Baraza la Madiwani lilipitisha Januari Mwaka 2021, hivyo

maombi haya yanawasilishwa ili kuomba idhini ya kuendelea na utekelezaji wa

shughuli husika.

Pamoja na taarifa hii mchanganuo wa miradi husika kwa fedha hizi kwa

kila chanzo umeambatanishwa.

Hoja mbalimbali za Wajumbe.
Kata za Kinondoni na Tandale hazijawahi kuwa na Sekondari, aidha hata fedha

zikiletwa Kata hizo haziangaliwi.
Kata ya Magomeni. Jithada zifanyike kuongeza idadi ya madarasa

yaliyopungua.

Azimio.

Wajumbe walipitisha matumizi ya fedha kiasi cha shilingi 3,348,225 807.18
zilizopokelewa Nje ya Mpango na Bajeti kwa mwaka wa fedha 2021/2022. Aidha
walitoa idhini ya kuendelea na utekelezaji wa shughuli husika kama
ilivyowasilishwa. Tazama Kiambatanisho.

Pongezi.

Wajumbe walitoa pongezi kwa Mh. ??ais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania

kwa kuleta fedha hizi katika Manispaa ya Kinondoni.

Maombi va Mabadiliko va Uienzi wa Vyumba vva Madarasa kwa fedha za
Uviko — 19. "

. Utangulizi.

llielezwa kuwa Halmashauri ya Manispaa ya Kinondoni imepokea kiasi cha Tsh.
2,920,000,000.00 fedha za Uviko-19 kwa ajili ya ujenzi wa madarasa 146 kwa
shule za sekondari Fedha hizo zimeelekezwa kwa shule zetu zote 29 ambazo

6
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zimesajiliwa ili kuwezesha kupunguza changamoto za Madarasa kwa

nia ya kuboresha maeneo ya kujifunzia na kufundishia kwa shule zetu za
sekondari. Aidha fedha hizi zitawezesha kupunguza changamoto ya upungufu

wa madarasa 206 katika halmashauri yetu kwa sasa (Kiambatisho 1) OR —

TAMISEMI.

_ Hali halisi ya maeneo ya ujenzi kwa shule zetu.

llielezwa kuwa Halmashauri ya Manispaa ya Kinondoni kupitia kamati yake ya
ujenzi iliyoundwa na Mh: Mkuu wa Wilaya ilifanya ya ziara ya siku 02 kuanzia
tarehe 19.10.2021 hadi 20.10.2021 kwa madhumuni ya kukagua Meneo
yatakapojengwa Madarasa 146 kwa fedha za Uviko-19 zilizoletwa na Mh.Rais

Katika ziara hiyo shule zilizotembelewa ni 33 kati ya hizo shule 04 ni mpya

zinazotarajiwa kupokea wanafunzi kidato cha kwanza 2022 na shule 29 ni za

zamani.

Aidha ilielezwa kuwa kat

ika ziara hiyo Kamati imetembelea shule 33, kati ya

hizo shule 25 ni maeneo yake ya ujenzi yapo vizuri na shule 08 zimekuwa na

changamoto kama ifuatavyo:-
JEDWALI : KUONYESHA CHANGAMOTO ZA UJENZI KWENYE SHULE NANE

Na. SHULE CHANGAMOTO UTATUZI B
1 | Mbezi juu _Eneo lina mabonde makubwa | -Lipelekwe katapila kwa ajili ya
-Mipaka sahihi ya shule | kusawazisha eneo
haijulikani -Mpima aende kufufua mipaka
2 | Makongo Juu | -Eneo lina mabonde makubwa | -Lipelekwe katapila kwa ajili ya
kusawazisha eneo
3 | Songoro ~ Eneo lina mabonde | - Lipelekwe katapila kwa ajili ya
Mnyonge makubwa kusawazisha eneo
- Mipaka sahihi ya shule | - Mpima aende kufufua maeneo
- haijulikani
4 | Makumbusho | -Eneo lina mabonde mgkubwa | - Lipelekwe katapila kwa ajili ya
- Mipaka sahihi ya shule kusawazisha eneo
haijulikani
5 | Kijitonyama - Mipaka sahihi ya barabara | -Mpima aende kutambua maeneo
karibu na shule haijulikani
6 | Kigogo -Shule haina eneo la ujenzi -Linunuliwe eneo kwa wakazi wa
jirani (Compensation)
7 | Hananasif -Shule haina eneo la ujenzi - Linunuliwe eneo kwa wakazi wa
jirani (Compensation)
8 | Mzimuni ~Shule haina eneo la ujenzi - Ufanyike Ujenzi wa Ghorofa

7
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3. Mapendekezo vya Kamati.

llielezwa kuwa kutokana na ziara ya ukaguzi wa ujenzi wa madarasa 146 kwa shule

zetu za sekondari kamati imekuja na mapendekezo yafuatayo,

Fedha za shule 10 zenye Kiasi cha Tshs 1,000,000,000/= ambazo Zimekuwa sawa

na mapendekezo ya kamati inashauri ujenzi wake uendelee ambazo ni:-

w | mmom
s

100,000,000.00

80,000,000.00
60,000,000.00

1,000,000,000.00

1. Madarasa 22 yaelekezwe kwenye shule mpya 03 ambazo nj Songoro
Mnyonge -8, Daniel Chongoro - 8 na Michael Tarimo - 6.

2. . Madarasa 74 yaliyobaki yameongezwa kwenye shule Zenye maeneo ya kujenga

) katika Halmashauri ya Manispaa ya Kinondonij zikiwa na shule mpya tazama
kiambatisho No. 2. | . _

3. Mapendekezo ya mabéq.iliklo hayo yawasilishwe 'OR-TAMI'SEMI;kwé‘ajil_i‘ yé
kupata kibali cha kuhamisha fedha hizo ziende kwenyé maeneo yaliyokusudiwa

na kamati.
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Maoni ya Wajumbe.

lifafanuliwa kuwa kwa Kata za Kinondoni na Tandale zimetengewa fedha kwa
ajili ya ujenzi wa Shule mpya.

Kata ya Magomeni. Madarasa yawe sita yaani lijengwe jengo moja la ghorofa
ambalo litakuwa na madarasa yote hayo sita.

TAMISEMI waombwe kwamba Manispaa ya Kinondoni inaomba mpango wa

kujenga shule za ghorofa.

Azimio.
Wajumbe waliridhia kutoa idhini ya Mabadiliko ya Ujenzi wa Vyumba vya
Madarasa kwa fedha za Uviko — 19 kama ilivyowasilishwa. Tazama

Kiambatanisho.

Taarifa ya Nyongeza ya Mpango wa Manunuzi kwa mwaka 2021/2022

liwasilishwa Taarifa ya Nyongeza Mpango wa Manunuzi kwa ajili ya utekelezaji
wa Miradi katika Sekta ya Elimu,Afya na Upangaji wa machinga. Itakumbukwa
kwamba Mheshimiwa Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Samia
Suluhu Hassan ametoa fedha kwa ajili ya ujenzi wa madarasa katika shule za
Sekondari , chumba cha dharura (Emergency Unit) cha wagonjwa ha ujenzi wa
vibanda vya machinga kama sehemu ya mapambano dhidi ya Uviko -19. Taarifa
hii inaletwa ili kutimiza matakwa ya sheria ya manunuzi ya mwaka 2013 kifungu
Na.60(4) kwa kuzingatia hilo naleta kwenu taarifa ya nyongeza ya mpango wa

manunuzi kwa mwaka 2021/2022/.

Nyongeza ya Mpango-wa Manunuzi.

Nyongeza ya mpango wa manunuzi urpeandaliwa kwa kuzingatia ongezeko la
miradi ambayo haikuwepo kwenyegmpango wa manunuzi ulioandaliwa wa
mwaka 2021/202 ambao uliwasilishwa kwenye bodi ya zabuni kupitia hati ya
maazimio ya tarehe 15 julai 2021 ikiwa ni kutekeleza matakwa ya sheria pa. 7
ya 2011 kifungu na. 49(1-150), kanuni za manunuzi ya umma ya mwaka 2013,
marekebisho yake ya mwaka 2016 na kanuni za uanzishwaji wa bodi za zabuni

za Serikali za Mitaa za mwaka 2007. Halmashauri ya Manispaa imepokea
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fedha kiasi cha tsh3,220,00,000.00 kwa ajili ya ujenzi wa madarasa 146 na
jengo la afya la dharura kama ilivyotolewa na ofisi ya Tamisemi Dodoma.

Fedha hizi zimepokelewa nje ya mpango wa bajeti wa mwaka wa fedha
2021/2022 hivyo zitapelekea mamadiliko katika mpango wa manunuzi kwa
kuongezeka kwa kiasi cha cha Tsh.3220,000,000.00 kwa shughuli za ujenzi.
M;Sango wa manunuzi wa awali ulikuwa na kisai cha Tshs 23,757,620,520.27.
nyongeza ya fedha hizo zitapelekea mpango wa manunuzi wa manispaa ya

kinondoni kuwa na jumla ya Tshs. 26,977,620,520.00.

Mpango umepitishwa na bodi ya zabuni kupitia hati ya maazimio ya tarehe 15
julai 2021. Hivyo nawasilisha kwako kiasi cha Tsh.3220,000,000.00 ili kupata

idhini ya kufanya marekebisho kwenye mpango wa manunuzi.

Kamati inaombwa ijadili na kuidjinisha mabadiliko ya Mpango wa Manunuzi kwa
mwaka wa fedha 2021/2022 kama ilivyoelezwa hapo juu ambayo yamejadiliwa

na kutolewa maamuzi na Bodi ya 7abuni.maombi yanawasilishwa kwako.

Azimio.
Wajumbe walipitisha Taarifa ya Nyongeza ya Mpango wa Manunuzi kwa ajili ya
utekelezaji wa Miradi katika Sekta ya Elimu,Afya na Upangaji wa Machinga.

Tazama Kiambatanisho.

Kufunga Kikao.
Mwenyekiti aliwashukuru Wajumbe wote waliohudhuria kwenye Kikao hiki,

alieleza kuwa Manispaa sasa tuangalie uwezekano wa kujenga vyoo kwa ajili ya

shule. Baada ya kusema hayo alifunga Kikao saa 7.18 mchana.

v
UMETHIBITISHWA (
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